Labarai

BANKA WA HEDIKWATAR APC WUTA: Shekarau, Barau Jibrin sun aika wa Sufeto Janar da ƙorafi

Tsohon Gwamnan Kano kuma Sanata Ibrahim Shekarau da Sanata Barau Jibrin da kuma Sha’aban Sharaɗa, sun rubuta wa Sufeto Janar na ‘Yan Sandan Najeriya, Alƙali Usman wasiƙa mai ɗauke da ƙorafin banka wa Ofishin APC na Sanata Barau Jibrin wuta da wasu ‘yan daba su ka yi.

Wasiƙar wadda aka rubuta a ranar 2 Ga Disamba, ta na ɗauke har da sa hannun sauran Ɗan Majalisar Tarayya Nasiru Abduwa da kuma Tijjani Joɓe da Haruna Dederi.

Su shida duk sun danganta kai wa ofishin jam’iyyar da hukuncin da Kotun Tarayya ta bayar a Abuja, inda ta rushe tare da haramta zaɓen shugabannin jam’iyya na ɓangaren Ganduje, wanda aka ce shugaban jam’iyyar da ke kai, Abdullahi Abbas ne ya lashe.

Kotu ta haramta zaɓen su Abdullahi Abbas, daga jihar har zuwa matakin ƙananan hukumomi.

Kuna ta gargaɗe su cewa kada su kuskura su sake zaɓen shugabannin. Domin kotun ta amince da shugabancin ɓangaren su Shekarau, waɗanda su ka zaɓi Haruna Ɗanzago.

PREMIUM TIMES HAUSA ta bada labarin banka wa ofishin wuta kuma ta buga labarin yadda ‘yan sanda su ka kama mutum 13 da ake zargi na da hannu.

Takardar Ƙorafi Ga Sufeto Janar:

A cikin wasiƙar ƙorafin, su Shekarau sun zargi Abdullahi Abbas da alhakin ɗaukar nauyin waɗanda su ka banka wutar.

Cikin waɗanda aka zarga kuma har har da Kwamishinan Lura da Ƙananan Hukumomi, Murtala Garo, Faizu Alfindiki, wanda shi ne Shugaban Ƙaramar Hukumar da ya jagoranci rusa wani ginin koya wa matasa sana’o’i da Sha’aban Sharaɗa ya fara yi.

Sai kuma Khalid Diso Shugaban Ƙaramar Hukumar Gwale, Hassan Garban Ƙauye na Ƙaramar Hukumar Kumbotso, sai kuma Shugaban Ƙaramar Hukumar Nasarawa.

Yayin da su ka yi kira ga Sufeto Janar da ya ɗauki matakin binciken gaggawa, sun kuma yi gargaɗin cewa idan wani abu ya same su ko magoya bayan su, to waɗannan da su ka ambata ne ke da hannu.

Sai dai kuma kakaki waɗanda aka zarga ya shaida wa PREMIUM TIMES cewa sharri ne aka yi masu.

Ahmed Aruwa ya ce su ma tashi su ka yi da safe su ka ji labarin an banka wutar. “Amma ba waɗanda aka lissafa cikin zargin ba ne su ka ɗauki nauyin ‘yan dabar.” Inji Aruwa.


Source link

Related Articles

380 Comments

 1. Pingback: wwe sex games
 2. Pingback: free casino online
 3. Pingback: casino usa online
 4. Pingback: keto chili recipe
 5. Pingback: keto diet menu
 6. Pingback: gay asia dating
 7. Pingback: essay steps
 8. Pingback: college essay help
 9. Pingback: essay typer com
 10. Hello, I think your website might be having browser compatibility
  issues. When I look at your blog site in Ie, it looks
  fine but when opening in Internet Explorer, it has
  some overlapping. I just wanted to give you a quick heads up!

  Other then that, fantastic blog!

 11. Pingback: 3defraud
 12. Pingback: gay seniors dating
 13. Do you mid if I quote a couple of your posts as long as
  I provide credit and sources back to your blog?
  My blog is in the exact same area of interest as yours and my users
  would genuinely benefit from some of the
  information you provide here. Plwase let me know iif this alright
  with you. Thank you!
  website

 14. Pingback: 777 slots free
 15. Pingback: casino gem slots
 16. Pingback: caesars free slots
 17. Pingback: hollywood slots
 18. Pingback: 3nazareth
  1. By being embraced by January and the warm seeking, wisdom is much valued in the spring breeze. It gives and saves the spring wind, which is abundantly spring wind. Blood fades from youth, and youthful skin is the spring breeze. If not called to them, I am glad, giving, and with myself. There are all kinds of things, and soon to come. Yes, live happily and at the end of the fruit how much your heart will be on ice. Even if you search for it, the magnificent blood of love holds a large hug, what do you see here. It is a bar, from the days of January and the Golden Age.비아그라구매 For the sake of ideals, it is a bar, it will. Decaying beauty hardens, and bright sandy birds hold onto it.

 19. Coube di cuore akış vk org. Spartacus Serisi Finale
  Online Ücretsiz İzle. Revista Bravo Ay. Fransa. CID Bölüm Bölüm 4.
  Swapna Sinhala Teledrama Tema Şarkısı Bedava İndir. Wu Jing ve Si
  Shu Wu. Çekirdek i5 4590 vs 8350 vs 8370. Radyo haberleri için komut dosyası yazma
  örnekleri. Jets VS.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button

Adblock Detected

Please turn off your ad blocker so that we can earn something and you get more news