Wasanni

FIFA da UEFA sun dakatar da ƙungiyoyin Rasha buga wasannin ƙwallon Turai da duniya baki ɗaya

Siyasar yaƙi ta keta cikin wasan ƙwallon ƙafa, inda Ƙungiyar Shirya Wasannin Ƙwallo ta Duniya (FIFA) da Kungiyar Shirya Wasannin Ƙwallon Turai UEFA suka sanar da dakatar da Rasha daga shiga kowace gasar ƙwallon ƙafa ta duniya.

Haka nan kuma an dakatar da ƙungiyoyin ƙwallon ƙafar Rasha daga buga wasannin Champions League da na UEFA da UEROPA.

Ƙungiyar Ƙwallon Turai ta ƙunshi ƙasashe 55 na Turai, kuma a ranar Litinin UEFA da FIFA su ka yi wannan sanarwa cewa sun dakatar da ƙungiyoyin da ke buga wa ƙasar Rasha kuma sun dakatar da kulob-kulob na ƙungiyoyi daban-daban har sai yadda hali ya yi.

Da farko dai ba dakatar da Rasha aka yi ba. Sanarwa aka yi cewa ƙungiyoyi daga wasu ƙasashe su daina zuwa Rasha wasa. Duk wasan da za a yi a Rasha, to a yi shi a wata ƙasa can da ba ta goyon bayan Rasha ko Ukraniya.

Sannan kuma aka ce ba za a bar ‘yan kallo ko mutum ɗaya ya shiga filin wasa ba. Kuma an haramta yin taken ƙasar Rasha da filfila tutar ƙasar a filin wasan.

Daga baya kuma sai UEFA da FIFA suka yanke shawarar dakatar da Rasha ɗin baki ɗaya.

A ranar Lahadi PREMIUM TIMES Hausa ta buga labarin cewa Rasha ta yi ramuwar gayyar ƙwace kadarori da kuɗaɗen kamfanonin Amurka da na Ƙasashen Tarayyar Turai da ke ƙasar ta.

A wani kakkausan matakin da Rasha ta ɗauka a ranar Asabar, ta maida raddin ƙwace dukiyar ƙasar da Amurka da Tarayyar Turai suka yi, inda ita ma ta bayyana ƙwace na su kuɗaɗen da tulin dukiyoyin da ke Rasha.

Mataimakin Shugaban Majalisar Tsaron Rasha ya shaida wa Kamfanin Dillancin Labaran Rasha (RIA) cewa su ma za su ƙwace ilahirin kadarorin duk wani kamfanin Amurka da ke Rasha da kuɗaɗen da kamfanin ya malkaka.

Sannan kuma za ta ƙwace dukkan kuɗaɗen wani Ba’Amurke da ke Rasha da illahirin kadarorin sa.

Wannan mataki ya faɗa kan duk wani kamfanin ƙasashen Turai da ke cikin Ƙungiyar Tarayyar Turai (EU) da na duk wata ƙasa mai goyon bayan Ukraniya.

PREMIUM TIMES ta buga labarin cewa Amurka da Birtaniya sun ƙwace ilahirin dukiyar Rasha da ke ƙasashen su.

Firayi Ministan Birtaniya Boris Johnson ya bayyana tsauraran matakan karya tattalin arziki da ƙasar ta ɗauka a kan Rasha, sakamakon mamaye Ukraniya da Rasha ta yi a ranar Alhamis.

Ya ce Birtaniya tare da amincewar Majalisar ƙasar, ta ƙwace kuɗaɗen manyan bankunan Rasha da ke cikin ƙasar, sannan kuma ta haramta dukiyoyin manyan kamfanonin Rasha da ke ƙasar.

Daga cikin takunkumin akwai kuma haramcin hana manyan kamfanonin Rasha hada-hadar kuɗaɗe, saye ko sayar da kaya a Birtaniya.

An kuma haramta wa duk wani kamfani ko banki na Birtaniya bayar da bashi ga kamfanonin Rasha.

Takunkumin ya shafi wasu manyan kamfanonin Rasha, har da wani kamfani mafi girma da ke shirin ɗaukar ma’aikata miliyan biyu.


Source link

Related Articles

6 Comments

  1. Hi there this is kind of of off topic but I was wondering if blogs use WYSIWYG editors or if you have to manually code with HTML. I’m starting a blog soon but have no coding expertise so I wanted to get advice from someone with experience. Any help would be greatly appreciated!

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button

Adblock Detected

Please turn off your ad blocker so that we can earn something and you get more news