Labarai

KAƊA HANTAR PDP: Wike ya gayyaci Gbajabiamila da Gwamnan Legas buɗe ayyukan taya jiha, bai gayyaci ‘yan PDP ba

A daidai lokacin da manyan jam’iyyar PDP ke ta kiciniyar sasanta saɓani tsakanin Gwamna Nyesome Wike da ɗan takarar shugaban ƙasa na PDP Atiku Abubakar, Wike ya gwasale PDP yayin da ya gayyaci Gwamna Babajide Sanwo-Olu ɗan APC na Legas inda ya buɗe wata gadar sama a Fatakwal.

Kwana biyu kuma bayan wannan Wike ya gayyaci Kakakin Majalisar Tarayya, Femi Gbajabiamila, inda zai buɗe gidajen ‘yan Majalisar Tarayya da ya gina.

Gwamnatin Wike ta gina gidajen ‘Yan Majalisar Jiha 34 masu ɗakunan kwana huɗu kowane.

Kakakin Majalisar Tarayya Femi Gbajabiamila ne zai taya shi damƙa wa kowane Ɗan Majalisar Jiha na sa makullin gidan.

Wannan lamari dai ya bai wa mutane da dama mamaki, ganin yadda Wike ke rungumar jiga-jigan APC, a lokacin da manyan PDP ke ci gaba da ƙoƙarin ɗinke ɓarakar da ke tsakanin sa da Atiku Abubakar.

A wani labarin rikicin Wike da Atiku kuwa, wani Ɗan Majalisar Tarayya ya bayyana yadda ‘yan barandar Atiku su ka ƙulla tuggun haddasa rikici tsakanin sa da Wike.

Ɗan Majalisar Tarayya Solomon Rob daga Jihar Ribas, ya bayyana cewa wasu ‘yan barandar jikin Atiku Abubakar ne ya haɗa shi rashin jituwa tsakanin sa da Gwamna Wike.

Da ya ke amsa tambayoyi a gidan talabijin na Channels, Rob ya ce, “ƙarairayi da tuggun da makusantan Atiku Abubakar su ka riƙa fesawa kafin zaɓen fidda-gwani da bayan kammala zaɓen ne su ka haddasa rashin jituwa da rashin fahimta tsakanin Atiku da Wike.

“Sun riƙa fesa waɗannan ƙarairayi don kawai su ɓata takarar Wike, kuma su aibata shi bayan ya faɗi zaɓen don kada ya zama mataimakin takara.

Rob ya ce, “da su ke cewa Wike na jin haushin Atiku don bai ɗauke shi ɗan takarar mataimakin shugaban ƙasa ba, ƙarya su ke yi, Wike bai faɗi haka ba.

“Kuma shi Wike tun farko takarar shugaban ƙasa ya nema, domin ya na da ajandar sa ta idan ya yi nasara, to ga irin gyaran da zai yi wa matsalolin da su ka addabi Najeriya.”

Rob ya kuma zargi shugabannin PDP na ƙasa da kantara wa Wike ƙarairayi.

Ya ce da ‘yan jagaliyar Atiku ba su yaɗa ƙarairayi kan Wike ba, to da ba a samu wawakeken giɓi tsakanin Wike da Atiku ba.


Source link

Related Articles

5 Comments

 1. Is has truly identified its manner on the planet of enterprise and
  forex buying and selling to be exact. These traders would prefer
  that you simply don’t understand, since that way they can keep you locked into monthly charges.
  A unbelievable tip for Forex traders is to discover when to cut
  your losses brief. Scale back your losses brief to reduce losses and invest somewhere else.

  Do not promote your self brief through the use of just one; use them all.

  Consider the long haul forecast through the use of maps for
  Forex trading. This permits you to see the weaknesses in your
  method and perfect them, lowering your actual losses and improving your actual advantages when buying and
  selling in the forex market. Using Zulutrade provides a approach of trading that takes a fingers off strategy.
  Often this approach may well backfire and make the investor to
  run the chance of stopping their buying and selling main to a
  larger loss, hence it is up to the trader to make use of or not to make use
  of this forex trading technique. Margin is greatest used solely when your position is stable and the shortfall danger is low.

 2. Hey There. I found your blog using msn. This is a very well written article.
  I’ll be sure to bookmark it and come back to read more of your useful info.
  Thanks for the post. I will certainly return.

 3. I don’t know whether it’s just me or if everyone else encountering
  problems with your website. It appears as though some of the written text within your posts are running off the screen.
  Can somebody else please comment and let me know if
  this is happening to them as well? This could be a problem with my browser because
  I’ve had this happen before. Cheers

  Look into my blog post … sms advices

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button

Adblock Detected

Please turn off your ad blocker so that we can earn something and you get more news