Labarai

KAI DAWAN DA KUTUTTURAI: Machina ya ce canja sunan sa da na Ahmed Lawan rashin mutunci ne, zai garzaya kotu

Bashir Machina wanda ya lashe zaɓen fidda-gwanin APC na Sanatan Yobe ta Arewa, ya bayyana cewa ya yi mamakin ganin yadda jam’iyyar APC ta maye sunan sa da na Shugaban Majalisar Dattawa, Ahmed Lawan a jerin sunayen da ta miƙa a Hukumar Zaɓe ta Ƙasa, INEC.

Machina ya ce ya yi mamaki, amma dai ya na fatan kuskure aka tafka. Ya ce shi ne halastaccen ɗan takarar, wanda ya shiga zaɓen fidda-gwani, kuma ya samu ƙuri’u 280, alhalin Sanata Lawan ko takara bai shiga ba.

Machina wanda tsohon Shugaban Ƙungiyar Masu Harkokin Jiragen Ruwa ta Ƙasa ne, ya ce maye sunan sa da sunan Lawan rashin mutunci ne kuma tantagaryar rashin imani ne.

Lawan dai ya yi watsi da shiga takarar sanata, ya shiga takarar shugaban ƙasa. Sai bayan da ya janye a ranar zaɓen fidda-gwani ne, bayan nasarar Bola Tinubu, sai Lawan ya zabura neman kujerar takarar sanata, ko ta halin ƙaƙa, bayan an yi zaɓe, har Machina ya hi nasara.

Dokar Zaɓe Sashe na 31 ya ce za a iya canja sunan ɗan takara idan ya mutu ko kuma ya janye don kan sa, ta hanyar rubuta wa INEC wasiƙar sanarwar janyewar.

Machina wanda ya taɓa yin ɗan majalisar tarayya a jamhuriya ta uku, ya yi gargaɗin idan ba a maida sunan sa ba, zai ɗauki ƙwaƙƙwaran mataki a kotu.

“Ban janye ba, kuma ba zan janye wa kowa ba.

“Kuma ko da ba a maida suna na ba, idan ya shiga zaɓe, aka kai ƙara, to za a bai wa Machina haƙƙin sa.” Inji wasu lauyoyi.


Source link

Related Articles

14 Comments

 1. ซีรี่ย์เกาหลี 5 เรื่อง ที่ชาว slotxoth ต้องดู ต้องดู วันนี้เราจะมาเเนะนำ ซีรี่ย์เกาหลีที่น่าดู 5 เรื่องที่ชาว slotxoth ต้องดูห้ามพลาดๆ เพราะเดี๋ยวจะตกเทรนด์ คุยกับเขาไม่รู้เรื่อง

 2. Heya this is kinda of off topic but I was wanting to know if blogs use WYSIWYG editors or
  if you have to manually code with HTML. I’m starting a
  blog soon but have no coding skills so I wanted to get guidance from someone with experience.
  Any help would be enormously appreciated!

 3. Hi there, You have done an excellent job. I will certainly digg it and
  personally suggest to my friends. I am sure they’ll be benefited from this site.

 4. excellent publish, very informative. I ponder why the opposite specialists of this
  sector do not understand this. You must proceed your writing.
  I’m confident, you’ve a huge readers’ base
  already!

 5. I’m not sure why but this weblog is loading very slow for me.
  Is anyone else having this problem or is it a problem on my end?
  I’ll check back later on and see if the problem still exists.

 6. jili slot เป็นผู้ให้บริการเกมคาสิโนออนไลน์และก็สล็อตออนไลน์ มีเกมสนุกสนานๆให้เลือกเล่นมาก สามารถเข้าไปเล่น jili slot เล่นผ่านเว็บไซต์ของพวกเราได้เลย ที่เว็บไซต์ pgslot

 7. Hi this is kinda of off topic but I was wanting to know if blogs use WYSIWYG editors or if you
  have to manually code with HTML. I’m starting a blog soon but have no coding expertise so I wanted to get advice from someone with
  experience. Any help would be enormously appreciated!

 8. This is very interesting, You are an excessively skilled
  blogger. I have joined your rss feed and stay up for in quest of
  more of your fantastic post. Additionally, I have shared
  your website in my social networks

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button