Labarai

KATSINA: ‘Yan bindiga sun saki mutum mutum huɗu a matsayin goron Sallah ga al’ummar Batsari

Masu garkuwa da mutane a Jihar Katsina sun saki mutum huɗu daga cikin mutum 28 da su ka tsare, a matsayin goron Sallah ga al’ummar Ƙaramar Hukumar Batsari da ke kusa da birnin Katsina.

Mutane 28 ɗin dai sun shafe kwanaki 67 kenan a hannun ‘yan bindiga, waɗanda su ka saki mutum huɗu kaɗai daga cikin su.

Sun ce sun sake su ne matsayin ‘Barka da Sallah’ ga al’ummar yankin na Jihar Katsina, mahaifar Shugaba Muhammadu Buhari, kuma inda ya shafe mako ɗaya cur ya na hutun Babbar Sallah.

PREMIUM TIMES Hausa ta buga labarin tun a cikin watan Mayu, na yadda ‘yan bindiga su ka kashe wani attajiri, kuma su ka yi gaba da mutum 28 da shanu masu yawa a Batsari.

Amma kuma majiya daga yankin karkarar ta ce a ranar Juma’a mahara sun ce za su saki mutum huɗu, matsayin ‘Barka da Sallah’.

Sun ce za su saki wata mata da ɗan ta, bayan da mijin ta mai suna Umar Tukur ya biya su kuɗin fansa naira miliyan 2.5.

Sannan kuma wani mazaunin Batsari mai suna Misbahu Batsari, ya ce, “lokacin da za su saki Hussaina Umar, sun zaɓo wasu mutum huɗu su ka sako su tare, matsayin goron Sallah ga mutanen garin.”

Umar Batsari wanda ɗan jarida ne, ya ce waɗanda aka sako ɗin an zarce da su asibiti domin a duba lafiyar su.

Sai dai kuma ya ce waɗanda aka saki matsayin goron Sallah ɗin, duk ‘yan gida ɗaya ne. Kuma ba a san dalilin da ya sa maharan su ka saki ‘yan gida ɗaya ba.

“Kai da ganin waɗanda aka sako ɗin ka san a jigace kuma galabaice su ke. Sun ba mu labarin baƙar azabar da su ka riƙa sha a hannun ‘yan bindiga. Akwai ma wani jinjirin da aka sace tare da mahaifiyar sa, wanda ya mutu a can daji inda su ke a tsare.”

Tukur mijin Hussaina ya ƙi cewa komai dangane da lamarin, lokacin da wakilin mu ya tuntuɓe shi.

“Ni babban abin da ya shafe Ni shi ne dawowar mata ta da ɗa na, kuma sun dawo.” Haka ya shaida wa wakilin mu.

Kakakin ‘yan sandan Katsina Gambo Isa, ya shaida cewa ba shi da labarin sako mutanen shida da ‘yan bindiga su ka yi.


Source link

Related Articles

23 Comments

 1. I have been surfing online more than 2 hours today, yet I never found any interesting article like yours.

  It’s pretty worth enough for me. In my opinion, if all webmasters and bloggers made good content as you did,
  the web will be much more useful than ever before. By the way, here is a link to terrific site
  for earnings – mr bet casino review

 2. I know this if off topic but I’m looking into starting my own weblog and was curious what
  all is required to get set up? I’m assuming having a blog like yours would cost a pretty penny?
  I’m not very internet savvy so I’m not 100% certain. Any suggestions
  or advice would be greatly appreciated. Kudos

 3. Can I just say what a relief to find someone who actually knows what theyre talking about on the internet. You definitely know how to bring an issue to light and make it important. More people need to read this and understand this side of the story. I cant believe youre not more popular because you definitely have the gift.

 4. This is the right blog for anyone who wants to find out about this topic. You realize so much its almost hard to argue with you (not that I actually would want?HaHa). You definitely put a new spin on a topic thats been written about for years. Great stuff, just great!

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button