Labarai

Kotu ta wanke Nnamdi Kanu daga shari’ar Kamo shi daga Kenya, amma ba ta wanke shi daga tuhumar tserewa bayan beli ba – Gwamnatin Najeriya

Gwamnatin Najeriya ta maida raddi da kuma ƙarin haske dangane da sallamar da ake cewa Kotun Ɗaukaka Ƙara ta yi wa ɗan tawaye Nnamdi Kanu.

Kwana ɗaya bayan kotu ta kori tuhumar da ake yi wa Kanu, wanda ya ɗaukaka ƙara a can, inda kotu a ce an kamo shi ba bisa ƙa’ida ba, ita kuma gwamnatin tarayya ta ce ai kotu ba ta sallami Kanu a tuhumar tsallake beli da ya yi lokacin da ya gudu daga ƙasar nan ba.

Ministan Harkokin ‘Yan Sanda Maigari Dingyaɗi, ya ce gwamnati na ci gaba da nazarin hukuncin da kotu ta yanke kafin ta ɗauki mataki na gaba.

Haka shi ma Ministan Harkokin Shari’a, Abubakar Malami ya ƙara jaddadawa, a cikin wata sanarwa da Kakakin Yaɗa Labaran sa, Umar Gwandu ya fitar tare da sa hannun sa a ranar Alhamis.

Dingyaɗi ya ce kotu ta kori ƙarar da Kanu ya ɗaukaka inda ta ce a sallame shi, to amma fa ba ta ce ya fita daga sauran tuhumar da ake yi masa ba.

Kanu Shugaban IPOB, wanda ya ke ɗan Najeriya ne kuma ɗan Birtaniya, ya na tsare ne a hannun SSS bisa zargin sa da ta’addanci, tun bayan da aka cumuimuyo shi daga Kenya, cikin watan Yuni, 2021.

Bayan Kotun Ɗaukaka Ƙara ta ce a sake shi, Dingyaɗi ya ce gwamnati na nazarin lamarin.

Kotu ta wanke Nnamdi Kanu daga shari’ar Kamo shi daga Kenya, amma ba ta wanke shi daga tuhumar tserewa bayan beli ba.

Gwamnatin Najeriya ta maida raddi da kuma ƙarin haske dangane da sallamar da ake cewa Kotun Ɗaukaka Ƙara ta yi wa ɗan tawaye Nnamdi Kanu.

Kwana ɗaya bayan kotu ta kori tuhumar da ake yi wa Kanu, wanda ya ɗaukaka ƙara a can, inda kotu a ce an kamo shi ba bisa ƙa’ida ba, ita kuma gwamnatin tarayya ta ce ai kotu ba ta sallami Kanu a tuhumar tsallake beli da ya yi lokacin da ya gudu daga ƙasar nan ba.

Ministan Harkokin ‘Yan Sanda Maigari Dingyaɗi, ya ce gwamnati na ci gaba da nazarin hukuncin da kotu ta yanke kafin ta ɗauki mataki na gaba.

Haka shi ma Ministan Harkokin Shari’a, Abubakar Malami ya ƙara jaddadawa, a cikin wata sanarwa da Kakakin Yaɗa Labaran sa, Umar Gwandu ya fitar tare da sa hannun sa a ranar Alhamis.

Dingyaɗi ya ce kotu ta kori ƙarar da Kanu ya ɗaukaka inda ta ce a sallame shi, to amma fa ba ta ce ya fita daga sauran tuhumar da ake yi masa ba.

Kanu Shugaban IPOB, wanda ya ke ɗan Najeriya ne kuma ɗan Birtaniya, ya na tsare ne a hannun SSS bisa zargin sa da ta’addanci, tun bayan da aka cumuimuyo shi daga Kenya, cikin watan Yuni, 2021.

Bayan Kotun Ɗaukaka Ƙara ta ce a sake shi, Dingyaɗi ya ce gwamnati na nazarin lamarin.

Kanu ya arce daga beli ne bayan Sanata Nnanya Abaribe ya karɓe shi beli, lamarin da ya nemi jefa Abaribe cikin tsomomuwa.

Dama jama’a da dama na ganin cewa zai yi wahala gwamnatin Najeriya ta saki Kanu, idan aka yi la’akari da cewa a cikin 2017 Mai Shari’a Binta Nyako ta bayar da belin sa bayan kama shi cikin 2015, amma aka ƙi sakin sa.


Source link

Related Articles

11 Comments

 1. احسان هاشمی گفتاردرمانی مشهد
  تخصص:گفتار درمانگران
  شماره نظام:2906
  سابقه کار: 4 سال سابقه کار
  ایمیل:ehsan.hashemi@tavanbakhshan.com
  شماره‌ تماس:09338257314
  شماره‌ تماس:09027147481
  مهارت های حرفه ای
  گفتاردرمانی کودکان
  87 %
  گفتاردرمانی بلع
  65 %
  گفتاردرمانی بزرگسالان
  92 %
  گفتاردرمانی تخصصی لکنت در مشهد
  آیا می دانید حداکثر سن درمان برای لکنت کودکان، 7
  سالگی است؟
  مشاوره رایگان گفتاردرمانی
  اعتماد به نفس بالا
  نکته طلایی
  لازم به ذکر است که متخصصان توانبخشی
  همگی دارای کارت و شماره نظام پزشکی می باشند.
  قبل از اعتماد به درمانگر حتما اسم و فامیل وی را در سایت نظام پزشکی جستجو کنید.

  با کلیک کردن روی لینک زیر، وضعیت جناب آقای احسان هاشمی را
  در سایت نظام پزشکی مشاهده کنید.

 2. I’m writing on this topic these days, baccarat online, but I have stopped writing because there is no reference material. Then I accidentally found your article. I can refer to a variety of materials, so I think the work I was preparing will work! Thank you for your efforts.
  .

 3. When I read an article on this topic, casinocommunity the first thought was profound and difficult, and I wondered if others could understand.. My site has a discussion board for articles and photos similar to this topic. Could you please visit me when you have time to discuss this topic?

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button