Labarai

KULLE TIWITA: Ƙungiyoyi biyar da ‘yan jarida huɗu sun maka gwamnatin Buhari gaban Kotun ECOWAS

Wasu ƙungiyoyin sa-kai da kare haƙƙin jama’a, sun maka Gwamnatin Najeriya a Kotun Ƙasashen Afrika ta Yamma mai hedikwata a Abuja, inda su ka nemi kotun ta tirsasa wa Gwamnatin Shugaba Buhari ta buɗe Tiwita daga dakatarwar da ta yi mata.

Ƙungiyoyin waɗanda su ka garzaya kotun tare da wasu ‘yan jarida huɗu, sun kuma nemi gwamnati ta biya su diyyar danne masu haƙƙi, tauye masu ‘yamci da kuma haddasa masu kasa isar da saƙonni ko karɓar saƙonni ta Tiwita da gwamnatin ta yi.

Ƙungiyoyin sun haɗa da MPA, PIN, PTCIJ, IPC da kuma TICD, tare da ƴan jaridar da su ka haɗa da David Hundeyin, Samuel Ogundipe, Blessing Oladunjoye da Nwakambi Zakari, sun ce sun ɗibga asara mai yawa a tsawon kwanakin da su ka yi ba su yi amfani da Tiwita ba, tun daga ranar 4 Ga Yuni, 2021.

Bugu da ƙari sun ce hukuncin dakatar da Tiwita da Najeriya ta ɗauka, ya kauce daga yarjejeniyar ƙasashen Afirka ta Yamma, a ƙarƙashin ECOWAS, wadda Najeriya ɗin na cikin ƙasashen da su ka ƙalla yarjejeniyar.

Sun maka Gwamnatin Najeriya gaban kotun ne tare da goyon bayan wata riƙaƙƙiyar Ƙungiyar Kare Haƙƙi da Muradun Kafafen Yaɗa Labarai da ke Landan, mai suna Media Defence.

‘Media Defence’ ta shahara wajen bai wa ‘yan jarida, ‘yan ƙasa da kafafen yaɗa labarai masu zaman kan su kariya a kotu da kuma neman masu haƙƙin su.

Lauya Mojirayo Nkanga ne ya shigar da ƙarar a madadin ɓangarorin masu masu ƙarar biyu.

PREMIUM TIMES HAUSA ta ga kwafen takardun shigar da ƙarar mai lamba ECW/CCJ/APP/29/22 masu ɗauke da shafukan dogon Turanci har shafi 73.

Kotu ba ta kai ga sa ranar fara sauraren ƙarar ba tukunna.


Source link

Related Articles

532 Comments

 1. Hi there! This post couldn’t be written any better!
  Looking at this article reminds me of my previous roommate!
  He continually kept preaching about this. I am going to forward this post to him.

  Fairly certain he’s going to have a good read.
  Many thanks for sharing!

 2. Pingback: uti stromectol 6mg
 3. Pingback: soolantra 6 mg
 4. Pingback: prednisone 1g
 5. Pingback: ivermectin
 6. hello my lovely stopforumspam member

  What are the Types of Loans in Ohio depending on the purpose
  Specific purpose payday loans in Ohio. Funds received in debt may be spent only for a specific purpose specified in the loan agreement.
  Non-purpose loan. The debtor may spend the money received at his discretion.
  Most popular specific purpose payday loans in Ohio are:

  House loan. The most common, of course, is a mortgage when the purchased property acts as collateral for a loan. Sometimes a youth loan is issued, with lighter conditions for debtors. Still quite common is a housing loan that does not imply purchased housing in the form of collateral.
  Car loan – payday loans in Ohio to a car or similar vehicle. The key is often the purchased goods, making the terms of the loan better. Also, loan conditions are improved: car insurance, life and health insurance of the borrower, and receiving a salary to the account of the creditor bank.
  Land loan. To purchase a plot for construction or agricultural activities.
  Consumer. For purchases in modern supermarkets, equipment stores, you can take a personal loan right at the point of sale. Often, specialists located there can contact the bank and get a regular or fast payday loans. Borrowed funds automatically pay for the goods, and the consultant explains when and how to re-pay the debt.
  Educational loan. It is issued to students, as well as to applicants who have passed the competition, to pay for tuition at universities, colleges, etc.
  Broker loan. For the circulation of securities, payday loans in Ohio are issued to an exchange broker, se-curities are purchased securities.
  Others. Objectives not related to those listed, but agreed and approved by the creditor.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button