Labarai

Kwamitin Majalisa ya zargi Ministar Kuɗi da Shugaban Kasafin kuɗi da laifin yi wa yaƙi da rashawa zangon ƙasa

Kwamitin Lura da Kuɗaɗe na Majalisar Wakilai ta Tarayya, ya nuna matuƙar damuwa dangane da ƙwangen kuɗaɗen gudanar da ayyukan da ake yi wa Ofishin Akanta Janar na Ƙasa.

Shugaban Kwamiti Oluwale Oke ne ya yi masu wannan kakkausan zargi ga Ministar Harkokin Kuɗaɗe,. Zainab Ahmed da kuma Darakta Janar na Ofishin Kasafin Kuɗaɗez Ben Akabueze.

Shugaban Kwamitin ya ce hana Ofishin Akanta Janar isassun kuɗaɗen gudanar da aikin sa, tamkar yi wa yaƙi da cin hanci da Gwamnantin Buhari ke yi zagon-ƙasa.

OK ya bayyana haka a ranar Laraba lokacin da ya ke kare kasafin ofishin sa na 2023 a Majalisar Tarayya.

Akanta Janar ɗin Adolphus Aghughu ne da kan sa ya je kare kasafin.

Ɗan Majalisar ya ce ƙwangen kuɗaɗen da ake yi wa Ofishin Akanta Janar kawai wani ƙullallen tuggu ne domin a gurgunta ƙafafun da Ofishin Akanta Janar ke taƙama ya na yaƙi da cin hanci da rashawa.

Ɗan Majalisar ya yi fatali da ware wa wani Ofishin Akanta Janar Naira miliyan 62 kacal, domin gudanar da manyan ayyuka, maimakon naira biliyan 2.5 waɗanda kwamitin ya rubuta amincewar a bayar.

Ya ce lamarin rashin mutunci ne kuma abin takaici, a ce a amince za a bayar da naira biliyan 2.5, daga baya a ware wa ofishin Naira miliyan 62 kacal.

“Mun ga irin yadda makusantan Shugaba Buhari, musamman Ministar Harkokin Kuɗaɗe da Shugaban Ofishin Kasafin Kuɗaɗe ke garauniyar yi wa tattalin arzikin ƙasaagon zagon ƙasa.

“Amma idan ba haka ba, ta yaya za su narka biliyoyin kuɗaɗe a cibiyoyin da ba wani ƙwaƙƙwaran tasiri gare su ba, shi kuma Ofishin Akanta Janar sukutum a ware masa Naira miliyan 62.”

“Ofishin Kasafin Kuɗi ya karya doka, saboda ya kamfaci kuɗi ya ba cibiyoyin da ba su komai, a waje ɗaya kuma ya bai wa Ofishin Akanta Janar a ba shi naira miliyan 62 kacal.


Source link

Related Articles

5 Comments

 1. Un intercambio llamativo es el comentario de estima. Siento que deberías escribir acompañantes en Moreno más sobre este tema, no será un tema de todos modos, por lo general, las personas no son adecuadas para conversar sobre esos puntos.

 2. Terrific paintings! This is the kind of info that are supposed to
  be shared across the internet. Shame on the search engines for now not positioning this post higher!
  Come on over and consult with my website . Thanks =)

  Have a look at my page: bookmarks

 3. Good day! I know this is somewhat off topic but I was wondering which blog platform are
  you using for this website? I’m getting sick and tired of WordPress because I’ve had
  issues with hackers and I’m looking at options for another platform.

  I would be fantastic if you could point me in the direction of a good
  platform. spa throw away slippers private brand;
  http://www.ncnonline.net,
  vendor

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button