Labarai

MARIGAYI MANTU: Sanata Ibrahim Mantu ya rasu yana da shekaru 74

An bayyana rasuwar tsohon Mataimakin Shugaban Majalisar Dattawa, Sanata Ibrahim Mantu.

Iyalan gidan mamacin sun tabbatar da cewa ya rasu bayan wata rashin lafiya, a wani asibiti na kuɗi a Abuja.

Mantu ya rasu ya na da shekara 74 a duniya. Kuma an sanar da cewa za a yi jana’izar gawar mamacin a Masallacin Juma’a na Rukunin Gidajen ‘Yan Majalisa na Apo, ƙarfe 1 na rana.

An haifi mantu a wani ƙauye da ake kira Chanso da ke ƙarƙashin gundumar Gindiri, ta cikin Ƙaramar Hukumar Mangu a Jihar Filato.

Ya riƙe muƙaman siyasa daban-daban a jam’iyyu daban-daban, inda a cikin 1999 aka zaɓe shi Sanatan Filato ta Tsakiya a ƙarƙashin jam’iyyar PDP.

Cikin 2001 ya zama Mataimakin Shugaban Majalisar Dattawa.

Ya rasu a Abuja, kuma za a rufe shi a Abuja. Allah ya gafarta, amin.


Source link

Related Articles

133 Comments

  1. 660234 754269Oh my goodness! an incredible write-up dude. Many thanks Even so My business is experiencing trouble with ur rss . Do not know why Struggle to sign up to it. Can there be everyone finding identical rss dilemma? Anyone who knows kindly respond. Thnkx 149474

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button

Adblock Detected

Please turn off your ad blocker so that we can earn something and you get more news