Ciwon Lafiya

MONKEYPOX: Cutar ƙyandar biri ta kama Amurkawa 6,000

Makonni biyu bayan Hukumar Lafiya ta Majalisar Ɗinkin Duniya ta ayyana cutar ƙyandar biri matsayin sabuwar annobar da ta darkaki duniya, ƙasar Amurka ma ta ta bi bayan ta, har ta kafa wa cutar dokar ta ɓaci a faɗin ƙasar.

Ma’aikatar Lafiya da Inganta Rayuwar Jama’a ta Amurka (HHS) ce a ranar Juma’a ta bayyana cewa “daga cikin ƙoƙarin da Gwamnatin Biden da Haris ke yi, shi ne tabbatar da ganin cewa cutar ƙyandar biri wadda ta zama annobar, tilas za a ɗauki ƙwaƙƙwaran matakan daƙile ta da hana kamuwa da ita.”

Hukumar Daƙile Cututtuka Masu Yaɗuwa ta Amurka (CDC), ta ce fiye da mutane 6,000 ne su ka kamu da cutar a faɗin jihohi 48 da birnin Washington da kuma Puerto Rico ya zuwa ranar Alhamis.

Ya zuwa ranar Juma’a, CDC ta tabbatar da cewa waɗanda su ka kamu da cutar a duniya ciki ƙasashe 88, sun kai mutum 28,220.

CBC ta ce 81 daga cikin ƙasashen ba su ma taɓa samun wanda ya kamu da cutar ba, kafin wannan lokaci.

Wata sanarwa da HHS ta fitar kuwa cewa ta yi, “magance cutar ƙyandar biri babban abin da Gwamnatin Biden da Haris su ka sa a gaba ne, shi ya sa ma aka kafa wa cutar dokar ta-ɓaci.”

Sakataren Hukumar Lafiya Xavier Becerra ne ya bayyana haka a cikin wata sanarwa da ya fitar.

Sanarwar ta naƙalto Kodinetan Daƙile Cutar Ƙyandar Biri na Ƙasa da ke Fadar White House ya tabbatar cewa Amirka za ta yi amfani da darasin da ta koya daga korona, gobarar daji da wajen gaggauta kawar da ƙyandar biri a ƙasar.


Source link

Related Articles

13 Comments

 1. I’m writing on this topic these days, slotsite, but I have stopped writing because there is no reference material. Then I accidentally found your article. I can refer to a variety of materials, so I think the work I was preparing will work! Thank you for your efforts.

 2. free signup bonus no deposit mobile casino uk 2021, how to
  win on pokie machines usa and au slots bonus codes
  2021, or pokerstars blackjack australia

  my site what is the probability of spinning the same
  number in both spins (Sheryl)

 3. online casino canada real money roulette, best poker online new zealand and online
  gambling united states poker, or are slot machines illegal
  in united kingdom

  Here is my site :: simpsons homer blackjack dealer (Gracie)

 4. 25 free spins casino new zealand, 21 dukes casino and slots free spins uk,
  or native united statesn casinos in montana

  Take a look at my blog odds chart for roulette (Janis)

 5. canadian casinos no deposit bonus, australia slot machine
  games and online pokies united states no deposit signup bonus,
  or registration bonus grueninger travel casino trips (Patsy) usa

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button

Adblock Detected

Please turn off your ad blocker so that we can earn something and you get more news