Labarai

SABUWAR RIGIMA A APC: Ba zan janye daga takara ba, zan ragargaza APC idan aka cire suna na -Yahaya Bello

Gwamna Yahaya Bello na Jihar Kogi ya fusata, tare da cewa ba zai janye daga takarar shugaban ƙasa a ƙarƙashin APC ba.

Bello ya shaida wa manema labarai haka bayan ganawar sa da Shugaba Muhammadu Buhari.

Ya nanata cewa shi bai amince ya janye wa ‘yan takarar Kudu ba. Kuma idan aka kuskura aka cire sunan sa a ciki jerin ‘yan takara, “to ina tabbatar maku cewa an kira babban rikici da babbar murya. Saboda zan jefa APC cikin bala’i a ƙasar nan.”

Bello ya fusata ne ganin yadda aka taka wa takarar sa burki, inda Gwamnonin Arewa 13 su ka goyi bayan a miƙa takara ga Kudu.

Su ma Kwamitin Gudanarwar APC su ka amince da haka, inda su ka aika wa Shugaba Buhari sunayen ‘yan takara biyar na Kudu, babu ɗan Arewa ko ɗaya.

A ganawar da Gwamnonin Arewa na APC su ka yi da manema labarai, Gwamna Nasir El-Rufai na Kaduna ya ce Yahaya Bello ne kaɗai bai amince a bayar da takara ga Kudu ba. Kuma ya na da ‘yancin yin haka, amma dai ra’ayin su ya rinjayi na sa.

Bello ya ce, “ina da dabbacin cewa idan za a yi zaɓe na gaskiya, ni zan lashe zaɓen, idan ba a yi maguɗi ba.

“An shigo da wannan tsari ne don a danne mu da ake ganin mun fito daga ƙananan ƙabilu. To ni a sani cewa mafi rinjaye ne su ke so na fito takara, wato matasan ƙasar nan.

Duk da Bello bai faɗi matakin da zai ɗauka ba idan babu sunan sa a cikin sunayen ‘yan takara, ana ganin cewa kotu zai garzaya bayan zaɓe, tunda Dokar Zaɓe ta haramta cire wani ɗan takara a cikin sunayen waɗanda za a zaɓa.


Source link

Related Articles

5 Comments

 1. ewm逸萬門是一個世界級的賭場,為玩家呈現了數百種老虎機,包括老虎機、輪盤和百家樂。現場發牌員的表現令人難以置信,環境就像在拉斯維加斯一樣,但你可以在家裡用真錢玩。

 2. Good day I am so glad I found your blog page, I really found
  you by accident, while I was researching on Askjeeve for something
  else, Anyhow I am here now and would just like to say
  kudos for a incredible post and a all round enjoyable blog
  (I also love the theme/design), I don’t have time to go
  through it all at the moment but I have book-marked it and
  also added in your RSS feeds, so when I have time I
  will be back to read a great deal more, Please do keep up the awesome job.

  Feel free to surf to my homepage … item448743748

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button

Adblock Detected

Please turn off your ad blocker so that we can earn something and you get more news